લોકસભા ચૂંટણી 2024 માટે આવતીકાલે નોઈડામાં શાળાઓ, કોલેજો બંધ રહેશે

by Bansari Bhavsar

ગૌતમ બુદ્ધ નગરની શાળાઓ અને કોલેજો શુક્રવારે મતવિસ્તારમાં લોકસભા ચૂંટણીને કારણે બંધ રહેશે પરંતુ શનિવારે ખુલ્લી રહેશે, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, ફેક્ટરીઓ અને ઉદ્યોગોને પણ શુક્રવારના રોજ કામદારોને પેઇડ રજા આપવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો છે જેથી તેઓ મતદાન કરી શકે. નોઇડા અને ગ્રેટર નોઇડાના જોડિયા શહેરો ધરાવતા ગૌતમ બુદ્ધ નગરમાં 26 એપ્રિલે 26.75 લાખ નોંધાયેલા મતદારો સાથે મતદાન થશે.

“ગૌતમ બુદ્ધ નગરમાં તમામ શાળાઓ અને કોલેજો શુક્રવારે બંધ રહેશે પરંતુ શનિવારે ખુલ્લી રહેશે અને સામાન્ય રીતે કાર્ય કરશે,” જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ મનીષ કુમાર વર્માએ જણાવ્યું હતું. “કારખાનાઓ અને ઉદ્યોગોને પણ શુક્રવારના રોજ કામદારોને પગારની રજા આપવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો છે જેથી કરીને તેઓ મતદાન કરવા જઈ શકે. એવી પ્રતિક્રિયા આવી હતી કે કેટલાક કામદારો મતદાન કરવા જઈ શકતા નથી કારણ કે તેઓ કામ પર અટવાઈ જશે, તેથી આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે,” વર્માએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

વધુમાં, વર્મા, જેઓ જિલ્લા ચૂંટણી અધિકારી પણ છે, જણાવ્યું હતું કે વહીવટીતંત્રે નિવાસીઓના કલ્યાણ સત્તાવાળાઓ (RWAs) અને એપાર્ટમેન્ટ ઓનર્સ એસોસિએશન (AOAs) ને “લોકશાહીના તહેવાર” માં મોટી સંખ્યામાં ભાગ લેવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા છે. “અમે RWAs અને AOAsને પ્રશંસનીય પ્રમાણપત્રો પણ આપીશું જ્યાં આ વખતે મતદાનમાં સુધારો જોવા મળશે,” તેમણે ઉમેર્યું.

ચૂંટણી પંચના ડેટા મુજબ, ગૌતમ બુદ્ધ નગરમાં 2019ની લોકસભા ચૂંટણીમાં 60.47 ટકા, 2014માં 60.38 ટકા અને 2009માં અત્યંત 48 ટકા મતદાન નોંધાયું હતું. આ મતવિસ્તારમાં 2019ની રાષ્ટ્રીય સરેરાશ 67.40 ટકા, 2014માં 66 ટકા અને 2009માં 58 ટકાની સરખામણીએ સતત ઓછું મતદાન નોંધાયું છે, ડેટા દર્શાવે છે.

Related Posts